Home / news / ਦੇਖੋ ਹੁਣ ਪਰਿਵਾਰ ਨੇ ਕੀ ਕਿਹਾ !

ਦੇਖੋ ਹੁਣ ਪਰਿਵਾਰ ਨੇ ਕੀ ਕਿਹਾ !

ਸਿੱਧੂ ਮੂਸੇਵਾਲਾ ਨੂੰ ਗੋਲੀ ਮਾ-ਰ-ਨ ਦੇ ਦੋਸ਼ੀ ਅੰਕਿਤ ਸਿਰਸਾ ਨੂੰ ਦਿੱਲੀ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕਰ ਲਿਆ ਹੈ। ਸਿੱਧੂ ਮੂਸੇਵਾਲਾ ਦੇ ਕ-ਤ-ਲ ਦੋਸ਼ ਦੇ ਵਿੱਚ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਅੰਕਿਤ ਸਿਰਸਾ ਨੇ 2 ਪਿਸਤੌਲਾਂ ਨਾਲ ਪੰਜਾਬੀ ਗਾਇਕ ਦੇ ਉੱਤੇ 6 ਰਾਊਂਡ ਫਾਇਰ ਕੀਤੇ ਸੀ। ਦੋਸ਼ੀ ਅੰਕਿਤ ਦੀ ਇਸ ਹਰਕਤ ਤੋਂ ਪੂਰਾ ਪਰਿਵਾਰ ਸ਼ਰਮਸਾਰ ਹੈ। ਪਰਿਵਾਰ ਨੇ ਕਿਹਾ, ਕਿ ਜੇਕਰ ਸਰਕਾਰ ਉਸ ਨੂੰ ਵੀ ਫਾਂਸੀ ਦੀ ਸਜ਼ਾ ਦੇਵੇਗੀ ਤਾਂ ਅਸੀਂ ਸਹਿਮਤ ਹਾਂ, ਕਿਉਂਕਿ ਉਸ ਨੇ ਪੂਰੇ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਵਿਚ ਸਾਡੀ ਬੇਇੱਜ਼ਤੀ ਕਰਵਾ ਦਿੱਤੀ ਹੈ।

ਦੋਸ਼ੀ ਅੰਕਿਤ ਦੇ ਚਚੇਰੇ ਭਰਾ ਨਵੀਨ ਨੇ ਨਿਊਜ਼ 18 ਨੂੰ ਦੱਸਿਆ, ਕਿ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਵੱਲੋਂ ਉਸ ਨੂੰ ਜੋ ਸਜ਼ਾ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ, ਉਹ ਸਾਨੂੰ ਮਨਜ਼ੂਰ ਹੈ। ਅਸੀਂ ਮੌਤ ਦੇ ਵਾਰੰਟ ਦੇ ਉੱਤੇ ਦਸਤਖਤ ਕਰਾਂਗੇ। ਉਸ ਨੇ ਪੂਰੇ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਵਿੱਚ ਸਾਡੀ ਬੇਇੱਜ਼ਤੀ ਕਰਵਾਈ ਹੈ ਤਾਂ ਅਸੀਂ ਕਿਉਂ ਪਛਤਾਵਾਂਗੇ?

ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਐਤਵਾਰ ਰਾਤ ਕਰੀਬ 11 ਵਜੇ ਪੁਲਿਸ ਟੀਮ ਨੇ ਮੂਸੇਵਾਲਾ ਨੂੰ ਗੋਲੀ ਮਾਰਨ ਵਾਲੇ ਸਭ ਤੋਂ ਘੱਟ ਉਮਰ ਦੇ ਸ਼ੂਟਰਾਂ ਦੇ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਅੰਕਿਤ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਉਸ ਨੇ ਇੱਕੋ ਸਮੇਂ 2 ਪਿਸਤੌਲਾਂ ਨਾਲ ਗੋਲੀਬਾਰੀ ਕੀਤੀ ਅਤੇ ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਉਹ ਸਿੱਧੂ ਮੂਸੇਵਾਲਾ ਦੀ ਕਾਰ ਦੇ ਸਭ ਤੋਂ ਨੇੜੇ ਸੀ।

ਅੰਕਿਤ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰ ਦੇ ਵਿੱਚ 4 ਭੈਣਾਂ ਅਤੇ 2 ਭਰਾ ਹਨ। 3 ਭੈਣਾਂ ਵਿਆਹੀਆਂ ਹੋਈਆਂ ਹਨ। ਭਰਾ ਤੇ ਮਾਪੇ ਇੱਕ ਸਥਾਨਕ ਫੈਕਟਰੀ ਦੇ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਨਵੀਨ ਨੇ ਦੱਸਿਆ, ਕਿ ਪਰਿਵਾਰ ਦੇ ਸਾਰੇ ਲੋਕ ਕੰਮ ਕਰਦੇ ਹਨ ਤੇ ਅੰਕਿਤ ਨੌਵੀਂ ਫੇਲ ਹੈ ਅਤੇ ਉਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਹ ਸਕੂਲ ਨਹੀਂ ਗਿਆ। ਦੋਸ਼ੀ ਅੰਕਿਤ ਦੇ ਚਾਚੇ ਨੇ ਦੱਸਿਆ, ਕਿ ਸਾਨੂੰ ਨਹੀਂ ਪਤਾ ਕਿ ਉਸ ਨੇ ਅਜਿਹਾ ਕਿਵੇਂ ਕੀਤਾ। ਪਹਿਲਾਂ ਉਹ ਚੰਗੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਰਹਿੰਦਾ ਸੀ।

ਸਕੂਲ ਦੇ ਵਿੱਚ ਵੀ ਉਹ ਨਾ ਤਾਂ ਕਿਸੇ ਨਾਲ ਗੱਲ ਕਰਦਾ ਅਤੇ ਨਾ ਹੀ ਝਗੜਾ ਕਰਦਾ ਸੀ। ਉਹ ਨੌਵੀਂ ਜਮਾਤ ਦੇ ਵਿੱਚ ਹੀ ਫੇਲ੍ਹ ਹੋ ਗਿਆ ਸੀ। ਉਹ ਪਿਛਲੇ ਚਾਰ-ਪੰਜ ਮਹੀਨਿਆਂ ਤੋਂ ਲਾਪਤਾ ਸੀ। ਸਾਨੂੰ ਇਹ ਵੀ ਨਹੀਂ ਪਤਾ ਸੀ ਕਿ ਸਿੱਧੂ ਮੂਸੇਵਾਲਾ ਕੌਣ ਸੀ। ਅਸੀਂ ਕਦੇ ਥਾਣੇ ਵੀ ਨਹੀਂ ਗਏ ਪਰ ਉਸ ਕਾਰਨ ਸਾਨੂੰ ਸਭ ਕੁਝ ਦੇਖਣਾ ਪੈ ਰਿਹਾ ਹੈ।

ਉਨ੍ਹਾਂ ਅੱਗੇ ਕਿਹਾ, ਕਿ ਹੁਣ ਅਸੀਂ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਾਂ ਕਿ ਸਰਕਾਰ ਉਸ ਨੂੰ ਜੋ ਸਜ਼ਾ ਦੇਵੇਗੀ, ਉਹ ਸਾਨੂੰ ਮਨਜ਼ੂਰ ਹੈ। ਅਸੀਂ ਮੌਤ ਦੇ ਵਾਰੰਟ ਦੇ ਉੱਤੇ ਦਸਤਖਤ ਕਰਨ ਲਈ ਤਿਆਰ ਹਾਂ। ਉਸ ਨੇ ਢਾਈ ਸਾਲ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਸਕੂਲ ਛੱਡ ਦਿੱਤਾ ਸੀ। ਕੁਝ ਮਹੀਨੇ ਪਹਿਲਾਂ ਝੱਜਰ ਦੇ ਵਿੱਚ ਸਨੈਚਿੰਗ ਦਾ ਮਾਮਲਾ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ ਤਾਂ ਇਸ ਦੇ ਪਿਤਾ ਨੇ ਹੱਥ-ਪੈਰ ਜੋੜ ਕੇ ਜ਼ਮਾਨਤ ਕਰਵਾ ਦਿੱਤੀ।

ਇਹ ਸਮਝਾਇਆ ਗਿਆ ਸੀ. ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਸ ਨੂੰ ਇੱਥੋਂ ਭਜਾ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ। ਸਿੱਧੂ ਮੂਸੇਵਾਲਾ ਦਾ ਨਾਂ ਅਸੀਂ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਅਖਬਾਰ ਤੋਂ ਸਿੱਖਿਆ। ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਮੂਸੇਵਾਲਾ ਦੀ 29 ਮਈ ਨੂੰ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਮਾਨਸਾ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਦੇ ਵਿੱਚ ਗੋਲੀ ਮਾਰ ਕੇ ਹੱ-ਤਿ-ਆ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਸੀ।

About admin

Check Also

ਕੈਨੇਡਾ ਵਾਲਿਆਂ ਨੇ ਕਰਤਾ ਵੱਡਾ ਐਲਾਨ !

ਅ ਸੀਂ ਹਰ ਰੋਜ਼ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਤੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰੀਆਂ ਖ਼ਬਰਾਂ ਦੇਖਦੇ ਰਹਿੰਦੇ ਹਾਂ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Recent Comments

No comments to show.