Home / ਵਾਇਰਲ / ਸਰੇਆਮ ਹੀ ਵੀਡੀਓ ਹੋਈ ਵਾ ਇ ਰ ਲ !

ਸਰੇਆਮ ਹੀ ਵੀਡੀਓ ਹੋਈ ਵਾ ਇ ਰ ਲ !

ਮੰਗੋਲੀਆ ਏਸ਼ੀਆ ਦੇ ਮੱਧ ਪੂਰਬ ਵਿੱਚ ਸਥਿਤ ਇੱਕ ਲੈਂਡਲਾਕ ਦੇਸ਼ ਹੈ ਮੰਗੋਲੀਆ ਨੇ ਦੱਖਣ, ਪੂਰਬ ਅਤੇ ਪੱਛਮ ਵੱਲ ਚੀਨ ਅਤੇ ਉੱਤਰ ਵਿਚ ਰੂਸ ਦੀ ਸਰਹੱਦ ਲਗਾਈ ਹੈ 26 ਨਵੰਬਰ 1924 ਨੂੰ, ਡੈਮੋਕ੍ਰੇਟਿਕ ਰੀਪਬਲਿਕ ਆਫ਼ ਮੰਗੋਲੀਆ ਦੁਨੀਆ ਦਾ ਦੂਜਾ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡਾ ਕਮਿਊਨਿਸਟ ਦੇਸ਼ ਬਣ ਗਿਆ। ਮੰਗੋਲੀਆ ਨੇ 26 ਨਵੰਬਰ 1924 ਨੂੰ ਚੀਨ ਤੋਂ ਆਜ਼ਾਦੀ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕੀਤੀ, ਪਰ ਚੀਨ ਨੇ ਮੰਗੋਲੀਆ ਨੂੰ ਦੋ ਹਿੱਸਿਆਂ ਵਿੱਚ ਵੰਡ ਦਿੱਤਾ, ਬਾਹਰੀ ਆਜ਼ਾਦੀ ਪਰ ਅੰਦਰੂਨੀ।

ਮੰਗੋਲੀਆ ਦਾ ਕੁੱਲ ਖੇਤਰਫਲ 1,566,000 ਵਰਗ ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਹੈ ਮੰਗੋਲੀਆ ਦੀ ਸਰਕਾਰੀ ਭਾਸ਼ਾ ਮੰਗੋਲੀਆਈ ਹੈ ਅਤੇ ਸਕ੍ਰਿਪਟ ਮੰਗੋਲੀਆਈ ਸਿਰਿਲਿਕ ਹੈ ਮੰਗੋਲੀਆ ਦੀ ਕਰੰਸੀ ਦਾ ਨਾਮ ਟੋਗ੍ਰੋਗ ਹੈ ਵਰਲਡ ਬੈਂਕ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਮੰਗੋਲੀਆ ਵਿੱਚ 2016 ਵਿੱਚ ਕੁੱਲ ਆਬਾਦੀ 30.3 ਮਿਲੀਅਨ ਸੀ ਮੰਗੋਲੀਆ ਵਿਚ ਬਹੁਤੇ ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਧਰਮ ਬੁੱਧ ਧਰਮ ਹੈ ਅਤੇ ਦੂਸਰਾ ਨੰਬਰ ਇਸਲਾਮ ਹੈ। ਮੰਗੋਲੀਆ ਵਿੱਚ ਮੁੱਖ ਨਸਲੀ ਸਮੂਹ ਮੰਗੋਲੀਆ ਅਤੇ ਕਜ਼ਾਕਿਸ ਹਨ

ਮੰਗੋਲੀਆ ਨੂੰ ਨੀਲੀ ਆਕਾਸ਼ ਦੀ ਧਰਤੀ ਵੀ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਇਹ ਇਕ ਸਾਲ ਵਿਚ 260 ਦਿਨਾਂ ਲਈ ਧੁੱਪ ਲੈਂਦਾ ਹੈ ਮੰਗੋਲੀਆ ਦਾ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਪੀਣ ਘੋੜੇ ਦਾ ਦੁੱਧ ਹੈ, ਜਿਸ ਨੂੰ ਕੁਮਿਸ (ਆਈਰਾਗ) ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਮੰਗੋਲੀਆ ਵਿਚ ਸਭ ਤੋਂ ਉੱਚੀ ਚੋਟੀ ਖੀਤੇਨ ਪੀਕ ਹੈ, ਜਿਸ ਦੀ ਉਚਾਈ 4,374 ਮੀ. ਹੈ. ਮੰਗੋਲੀਆ ਨੇ 17 ਸਤੰਬਰ, 2011 ਨੂੰ ਮੰਗੋਲੀਆਈ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਕੁਸ਼ਤੀ ਮੈਚ ਵਿਚ ਹਿੱਸਾ ਲਿਆ, ਜਿਸ ਵਿਚ 6,002 ਮੰਗੋਲੀਅਨ ਪਹਿਲਵਾਨਾਂ ਨੇ ਹਿੱਸਾ ਲਿਆ, ਜਿਸ ਨਾਲ ਇਹ ਵਿਸ਼ਵ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡਾ ਕੁਸ਼ਤੀ ਮੁਕਾਬਲਾ ਬਣ ਗਿਆ ਅਗਸਤ 1227 ਵਿਚ ਪ੍ਰਸਿੱਧ ਸ਼ਾਸਕ ਚਂਗੀਸ ਖਾਨ ਦੀ ਮੌ ਤ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਉਸ ਦੀ ਦੇਹ ਨੂੰ ਮੰਗੋਲੀਆ ਵਿਚ ਇਕ ਅਣਪਛਾਤੀ ਮਕਬਰੇ ਵਿਚ ਦਫ਼ਨਾਇਆ ਗਿਆ ਸੀ

ਸਾਨੂੰ ਸੱਚ-ਮੁੱਚ ਉਮੀਦ ਹੈ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਸਾਰੀਆਂ ਪੋਸਟਾਂ ਪਸੰਦ ਕਰੋਗੇ, ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਹ ਦੱਸਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਾਂ ਕਿ ਸਾਡੇ ਕੋਲ ਕਿਸੇ ਵੀ ਪਦਾਰਥ ਲਈ ਕਾਪੀ-ਰਾਈਟ ਨਹੀਂ ਹੈ, ਸਾਰੇ ਦੂਜੇ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਰੂਟ ਅਤੇ ਵੈਬ-ਸਾਈਟ ਤੋਂ ਲਏ ਗਏ ਹਨ। ਦੋਸਤੋ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਦਿੱਤੀ ਹੋਈ ਜਾਣਕਾਰੀ ਕਿਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀ ਲੱਗੀ, ਆਪਣਾ ਵਿਚਾਰ ਕੰਮੈਂਟ ਕਰ ਕੇ ਜ਼ਰੂਰ ਦੱਸਿਓ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਦਿੱਤੀ ਜਾਂਦੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਵਧੀਆ ਲੱਗਦੀ ਹੈ ਤਾਂ ਤੁਸੀ ਆਪਣੇ ਦੋਸਤਾਂ ਨਾਲ ਜਰੂਰ ਸਾਂਝੀ ਕਰੋ। ਤੁਸੀ ਸਾਡੇ ਪੇਜ ਨੂੰ ਜਰੂਰ ਲਾਇਕ ਕਰੋ।

About Khabar Daily

Check Also

ਇਹ ਬੀਜਾਂ ਨੂੰ ਖਾਣ ਦੇ ਨਾਲ ਕਦੇ ਕੈਂਸਰ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗਾ !

ਅੱਜ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਉੱਤੇ ਵਾਇਰਲ ਹੋ ਰਹੀ ਵੀਡੀਓ ਬਾਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇਣ ਜਾ ਰਹੇ …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *