Home / ਤਾਜਾ ਖਬਰਾ / ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਡਾ ਵੀ ਬੈਂਕ ਦੇ ਵਿਚ ਖਾਤਾ ਤਾ ਪੜੋ ਇਹ ਖ਼ਬਰ !

ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਡਾ ਵੀ ਬੈਂਕ ਦੇ ਵਿਚ ਖਾਤਾ ਤਾ ਪੜੋ ਇਹ ਖ਼ਬਰ !

ਅੱਜ ਦੀ ਇਹ ਖਬਰ ਓਹਨਾ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਲਈ ਹੈ ਜੋ ਬੈਂਕ ਦੇ ਵਿਚ ਲੈਣ ਦੇਣ ਦਾ ਕੰਮ ਕਰਦੇ ਹਨ ਮਿਲੀ ਹੋਈ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਸ਼ਹਿਰੀ ਖੇਤਰਾਂ ਦੇ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਾਈਮ ਖਾਤੇ ਰੱਖਣ ਵਾਲੇ ਗਾਹਕਾਂ ਨੂੰ ਪਹਿਲਾਂ ਘੱਟੋ ਘੱਟ 15,000 ਰੁਪਏ ਜਾਂ 1 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦੀ ਮਿਆਦ ਜਮ੍ਹਾਂ ਕਰਵਾਉਣ ਦੀ ਲੋੜ ਸੀ। ਹੁਣ ਇਸ ਨੂੰ ਵਧਾ ਕੇ 25,000 ਰੁਪਏ ਜਾਂ 1 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦੀ ਮਿਆਦ ਜਮ੍ਹਾਂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ, ਲਿਬਰਟੀ ਸਕੀਮ ਖਾ-ਤਿ-ਆਂ ਵਾਲੇ ਗਾਹਕਾਂ ਨੂੰ ਪਹਿਲਾਂ 15,000 ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ ਮਹੀਨਾ ਰੱਖਣਾ ਪੈਂਦਾ ਸੀ ਜਾਂ ਪ੍ਰਤੀ ਮਹੀਨਾ 25,000 ਰੁਪਏ ਖ-ਰ-ਚ ਕਰਨੇ ਪਏ ਸਨ।

ਹੁਣ ਇਸ ਹੱਦ ਨੂੰ ਵਧਾ ਕੇ 25,000 ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ ਮਹੀਨਾ ਕਰਨਾ ਹੋ ਵੇ ਗਾ ਜਾਂ ਹਰ ਮਹੀਨੇ ਇਹੀ ਰਕਮ ਖਰਚ ਕਰਨੀ ਪੈਂਦੀ ਹੈ। ਦੱਸ ਦਈਏ, ਕਿ ਪੇਂਡੂ ਖੇਤਰਾਂ ਦੇ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਖਾਤਾ ਧਾਰਕਾਂ ਨੂੰ ਪਹਿਲਾਂ 15,000 ਰੁਪਏ ਦੀ ਮਾ ਸਿ ਕ ਜਮ੍ਹਾਂ ਰਕਮ ਜਾਂ 1 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦੀ ਮਿਆਦ ਜਮ੍ਹਾਂ ਰੱਖਣ ਦੀ ਲੋੜ ਹੁੰਦੀ ਸੀ। ਹੁਣ ਇਸ ਸੀਮਾ ਦੇ ਵਿਚ ਵਾਧਾ ਕਰ ਕੇ 25,000 ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ ਮਹੀਨਾ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਲਿਬਰਟੀ ਸਕੀਮ ਦੇ ਖਾਤਾ ਧਾ ਰ ਕਾਂ ਨੂੰ ਹੁਣ 15,000 ਰੁਪਏ ਦੀ ਬਜਾਏ 25,000 ਰੁਪਏ ਰੱਖਣਾ ਪਵੇਗਾ ਜਾਂ 25,000 ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ ਮਹੀਨਾ ਖ ਰ ਚ ਕਰਨਾ ਪਵੇਗਾ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਕਿੰਨਾ ਜ਼ੁਰਮਾਨਾ ਅਦਾ ਕਰਨਾ ਪਵੇਗਾ?

ਦੱਸ ਦਈਏ, ਕਿ ਹਾਲਾਂਕਿ, ਬੈਂਕ ਨੇ ਖਾਤੇ ਵਿੱਚ ਘੱਟੋ ਘੱਟ ਸੰਤੁਲਨ ਬਣਾਈ ਰੱਖਣ ਵਾਲੇ ਗਾਹਕਾਂ ਲਈ ਘੱਟੋ ਘੱਟ ਜ਼ੁ ਰ ਮਾ ਨਾ 150 ਰੁਪਏ ਤੋਂ ਘਟਾ ਕੇ 50 ਰੁਪਏ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਇਹ ਸਾਰੇ ਸਥਾਨਾਂ ਦੇ ਖਾਤਿਆਂ ਦੇ ਉਤੇ ਲਾਗੂ ਹੋਵੇਗਾ।ਐਸ ਐਮ ਐਸ ਚਾਰਜਜ਼ਰਾ ਐਕਸਿਸ ਬੈਂਕ ਦੇ ਵਿਚ 5 ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ ਮਹੀਨਾ ਹੈ। ਗਾਹਕ ਆਪਣੇ ਬੈਂਕ ਖਾਤੇ ਤੋਂ ਹਰ 3 ਮਹੀਨਿਆਂ ਬਾਅਦ 15 ਰੁਪਏ ਕੱਟਦੇ ਹਨ। 30 ਜੂਨ ਤੱਕ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਸਿਰਫ 15 ਰੁਪਏ ਦੇਣੇ ਪੈਣਗੇ। ਪਰ ਇਸ ਨੂੰ 01 ਜੁਲਾਈ ਤੋਂ 25 ਪੈਸੇ ਪ੍ਰਤੀ ਐਸ ਐਮ ਐਸ ਲੱਗਣਗੇ। ਪਰ 1ਮਹੀਨੇ ਦੇ ਵਿੱਚ 25 ਰੁਪਏ ਤੋਂ ਵੱਧ ਨਹੀਂ ਲਏ ਜਾਣਗੇ।

ਇਸ ਦੇ ਵਿੱਚ ਓ ਟੀ ਪੀ ਦੇ ਲਈ ਗਾਹਕਾਂ ਨੂੰ ਭੇਜੇ ਗਏ ਪ੍ਰਚਾਰ ਟੈਕਸਟ ਸੁਨੇਹੇ ਸ਼ਾਮਲ ਨਹੀਂ ਹੋਣਗੇ। ਇਹ ਖ਼ਰਚੇ ਪ੍ਰੀਮੀਅਮ ਖਾਤਿਆਂ, ਤਨਖਾਹ ਖਾਤਿਆਂ ਤੇ ਮੁੱਢਲੇ ਖਾਤਿਆਂ ਵਾਸਤੇ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਤੁਸੀਂ ਇਸਦੇ ਬਾਰੇ ਦੇ ਵਿਚ ਕੀ ਸੋਚਦੇ ਹੋ ਸਾਨੂ ਫੇਸਬੁੱਕ ਤੇ ਕੰਮੈਂਟ ਕਰਕੇ ਜਰੂਰ ਦੱਸੋ ਜੀ ਤੇ ਹੋਰ ਪੰਜਾਬ ਦੀਆ ਖ਼ਬਰਾਂ ਦੇਖਣ ਦੇ ਲਈ ਤੁਸੀਂ ਸਾਡੇ ਫੇਸਬੁੱਕ ਪੇਜ ਨੂੰ ਲਾਇਕ ਜਰੂਰ ਕਰੋ ਜੀ

About Khabar Daily

Check Also

ਘਟੇ ਹੋਏ ਸੈੱਲ ਵਧਾਉਣ ਦਾ ਦੇਸੀ ਇਲਾਜ !

ਅੱਜ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਉੱਤੇ ਵਾਇਰਲ ਹੋ ਰਹੀ ਵੀਡੀਓ ਬਾਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇਣ ਜਾ ਰਹੇ …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *