Home / ਤਾਜਾ ਖਬਰਾ / Corona virus ਦਾ ਖ਼ਾਤਮਾ ਕਰਨ ਲਈ ਮਿਲ ਗਈ ਸੰਜੀਵਨੀ

Corona virus ਦਾ ਖ਼ਾਤਮਾ ਕਰਨ ਲਈ ਮਿਲ ਗਈ ਸੰਜੀਵਨੀ

ਸੂਚਨਾ ਤਕਨਾਲੋਜੀ ਕੰਪਨੀ ਟੇਕ ਮਹਿੰਦਰਾ ਨੇ ਫਾਰਮਾਸਿਊਟੀਕਲ ਕੰਪਨੀ ਰੈਗੇਨ ਬਾਇਓਸਸੀਐਂਜ ਦੇ ਸਹਿਯੋਗ ਨਾਲ ਇਕ ਦਵਾਈ ਲਈ ਪੇਟੈਂਟ ਲਈ ਅਰਜ਼ੀ ਦਿੱਤੀ ਹੈ ਜੋ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਨੂੰ ਦਬਾਉਣ ਵਿਚ ਕਾਰਗਰ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ

ਕੰਪਨੀ ਦੇ ਇਕ ਸੀਨੀਅਰ ਅਧਿਕਾਰੀ ਨੇ ਇਹ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੱਤੀ। ਟੈਕ ਮਹਿੰਦਰਾ ਦੀ ਤਕਨੀਕੀ ਨਵੀਨਤਾ ਮੰਡਲ ਦੇ ਗਲੋਬਲ ਮੁਖੀ ਅਤੇ ਕੰਪਨੀ ਦੀ ਮਾਰਕਰਜ਼ ਲੈਬ ਪਹਿਲਕਦਮੀ ਦੇ ਮੁਖੀ ਨਿਖਿਲ ਮਲਹੋਤਰਾ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਰੇਗਨ ਨਾਲ ਮਿਲ ਕੇ ਪੇਟੈਂਟ ਹਾਸਲ ਕਰਨ ਲਈ ਅਰਜ਼ੀਆਂ ਚੱਲ ਰਹੀਆਂ ਹਨ। ਉਸਨੇ ਇਹ ਵੀ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਸ ਦਵਾਈ ਦੀ ਹੋਰ ਜਾਂਚ ਵੀ ਕੀਤੀ ਜਾਏਗੀ।

ਮਾਰਕਰਜ਼ ਲੈਬ ਟੈਕ ਮਹਿੰਦਰਾ ਦੀ ਆਰ ਐਂਡ ਡੀ ਇਕਾਈ ਹੈ ਮਲਹੋਤਰਾ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅਸੀਂ ਇਕ ਚਿਕਿਤਸਕ ਰਸਾਇਣ ਵਿਕਸਤ ਕੀਤਾ ਹੈ ਜੋ ਕੋਰੋਨਾ ਵਿਸ਼ਾਣੂ ਨੂੰ ਦਬਾਉਣ ਵਿਚ ਕਾਰਗਰ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਅਸੀਂ ਇਸ ‘ਤੇ ਸਾਂਝੇ ਤੌਰ’ ਤੇ ਆਪਣਾ ਪੇਟੈਂਟ ਲੈਣ ਲਈ ਅਰਜ਼ੀ ਦਿੱਤੀ ਹੈ

ਇਸ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਦੇ ਸੰਪੰਨ ਹੋਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਅਸੀਂ ਇਸ ਚਿਕਿਤਸਕ ਯੋਗੀ ਦੇ ਨਾਮ ਨੂੰ ਜਨਤਕ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕਦੇ. ਦੋਵੇਂ ਕੰਪਨੀਆਂ ਇਸ ਹਿੱਸੇ ਦੇ ਵਿਕਾਸ ਵਿਚ ਯੋਗਦਾਨ ਪਾਉਂਦੀਆਂ ਹਨ ਮਾਰਕਰਜ਼ ਲੈਬ ਨੇ ਗਣਿਤ ਦੇ ਮਾਡਲਿੰਗ ਦੇ ਅਧਾਰ ਤੇ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਦਾ ਵਿਸ਼ਲੇਸ਼ਣ ਕੀਤਾ ਹੈ

ਅਣਪਛਾਤੇ ਮਾੱਡਲਿੰਗ ਅਧਿਐਨ ਤੇ ਅਧਾਰਤ ਤਕਨੀਕ ਮਹਿੰਦਰਾ ਅਤੇ ਇਸ ਖੋਜ ਵਿੱਚ ਬਾਇਓਟੈਕਨਾਲੌਜੀ ਕੰਪਨੀ ਰੇਗੇਨ ਨੇ ਯੂਐਸ ਦੇ ਫਾਰਮਾਸਿਊਟੀਕਲ ਰੈਗੂਲੇਟਰੀ ਐੱਫ ਡੀ ਏ ਦੁਆਰਾ ਪ੍ਰਵਾਨਿਤ 8000 ਦਵਾਈਆਂ ਦੀ ਸੂਚੀ ਵਿੱਚੋਂ 10 ਚਿਕਿਤਸਕ ਰਸਾਇਣਕ ਅਣੂਆਂ ਦੀ ਪਛਾਣ ਕੀਤੀ

ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਮਿਲ ਕੇ ਬੰਗਲੁਰੂ ਵਿੱਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਹੋਰ ਖੋਜ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤੀ। ਇਸ ਖੋਜ ਵਿੱਚ, ਇਨ੍ਹਾਂ ਅਣੂਆਂ ਦਾ ਟੈਸਟਿੰਗ ਤਿੰਨ-ਪਾਸੀ ਫੇਫੜੇ ਬਣਾ ਕੇ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਮਲਹੋਤਰਾ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਅਣੂ ਸਾਡੀ ਖੋਜ ਲਈ ਢੁਕਵਾਂ ਪਾਇਆ ਗਿਆ ਸੀ। ਪੂਰੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਲਈ ਹੇਠਾਂ ਦਿੱਤੀ ਵੀਡੀਓ ਦੇਖੋ

ਸਾਨੂੰ ਸੱਚ-ਮੁੱਚ ਉਮੀਦ ਹੈ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਸਾਰੀਆਂ ਪੋਸਟਾਂ ਪਸੰਦ ਕਰੋਗੇ, ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਹ ਦੱਸਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਾਂ ਕਿ ਸਾਡੇ ਕੋਲ ਕਿਸੇ ਵੀ ਪਦਾਰਥ ਲਈ ਕਾਪੀ-ਰਾਈਟ ਨਹੀਂ ਹੈ, ਸਾਰੇ ਦੂਜੇ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਰੂਟ ਅਤੇ ਵੈਬ-ਸਾਈਟ ਤੋਂ ਲਏ ਗਏ ਹਨ। ਦੋਸਤੋ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਦਿੱਤੀ ਹੋਈ ਜਾਣਕਾਰੀ ਕਿਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀ ਲੱਗੀ, ਆਪਣਾ ਵਿਚਾਰ ਕੰਮੈਂਟ ਕਰ ਕੇ ਜ਼ਰੂਰ ਦੱਸਿਓ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਦਿੱਤੀ ਜਾਂਦੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਵਧੀਆ ਲੱਗਦੀ ਹੈ ਤਾਂ ਤੁਸੀ ਆਪਣੇ ਦੋਸਤਾਂ ਨਾਲ ਜਰੂਰ ਸਾਂਝੀ ਕਰੋ। ਤੁਸੀ ਸਾਡੇ ਪੇਜ ਨੂੰ ਜਰੂਰ ਲਾਇਕ ਕਰੋ।

About Khabar Daily

Check Also

ਘਟੇ ਹੋਏ ਸੈੱਲ ਵਧਾਉਣ ਦਾ ਦੇਸੀ ਇਲਾਜ !

ਅੱਜ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਉੱਤੇ ਵਾਇਰਲ ਹੋ ਰਹੀ ਵੀਡੀਓ ਬਾਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇਣ ਜਾ ਰਹੇ …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *