Home / ਤਾਜਾ ਖਬਰਾ / ਬੋਰ ਵੈਲ ਚ ਡਿਗਿਆ 4 ਸਾਲਾਂ ਦਾ ਬੱਚਾ …

ਬੋਰ ਵੈਲ ਚ ਡਿਗਿਆ 4 ਸਾਲਾਂ ਦਾ ਬੱਚਾ …

ਬੱਚਿਆਂ ਦੇ ਨਾਲ ਵਾਪਰਨ ਵਾਲੀਆ ਘਟਨਾਵਾਂ ਦੇ ਵਿਚ ਵੀ ਦਿਨ-ਬ-ਦਿਨ ਵਾਧਾ ਹੁੰਦਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਜਿੱਥੇ ਬੱਚਿਆਂ ਦੇ ਵਿਚ ਬਚਪਨ ਦੀਆਂ ਖੇਡਾਂ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਚਾਅ ਵੇਖੇ ਜਾਂਦੇ ਹਨ। ਉਥੇ ਹੀ ਬੱਚਿਆਂ ਦੇ ਨਾਲ ਵਾਪਰਨ ਵਾਲੀਆ ਘਟਨਾਵਾਂ ਦੇ ਵਿਚ ਵੀ ਵਾਧਾ ਹੋਇਆ ਹੈ।

ਮਾਂ ਪਿਉ ਦੇ ਦਿਨ ਭਰ ਦੀ ਥਕਾਵਟ ਆਪਣੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਬੱਚਿਆਂ ਨੂੰ ਦੇਖ ਕੇ ਦੂਰ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਹੁਣ ਇੱਥੇ ਫਤਹਿਵੀਰ ਵਾਂਗ ਬੋਰਵੈਲ ਦੇ ਵਿਚ ਡਿੱਗਿਆ 4 ਸਾਲਾਂ ਦਾ ਬੱਚਾ ਫਿਰ ਹੋਇਆ ਅਜਿਹਾ ਸਾਰੀ ਦੁਨੀਆਂ ਤੇ ਚਰਚਾ ਹੋ ਗਈ। ਮਿਲੀ ਹੋਈ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਰਾਜਸਥਾਨ ਦੇ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਜਲ੍ਹਾਰ ਤੋਂ ਇੱਕ ਮਾਸੂਮ ਦੇ ਫਿਰ ਤੋਂ ਬੋਰਵੈਲ ਦੇ ਵਿੱਚ ਡਿੱਗਣ ਦੀ ਦੁਖ-ਦਾਈ ਖਬਰ ਸਾਹਮਣੇ ਆਈ ਹੈ।

ਇਹ ਘਟਨਾ ਉਸ ਸਮੇਂ ਵਾਪਰੀ ਸੀ ਜਦੋਂ ਲਾਛੜੀ ਪਿੰਡ ‘ਚ ਖੇਤਾਂ ਦੇ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਬੋਰਵੈਲ ਨਿਰਮਾਣ ਅਧੀਨ ਸੀ। ਉਸ ਦੇ ਕੋਲ ਹੀ ਖੇਡ ਰਿਹਾ 4 ਸਾਲਾਂ ਦਾ ਬੱਚਾ ਜਿਸਦਾ ਨਾਮ ਅਨਿਲ ਇਸ ਬੋਰਵੈੱਲ ਦੇ ਵਿੱਚ ਡਿੱਗਿਆ।

ਇਹ ਬੱਚਾ ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਸਵੇਰ ਦੇ ਕਰੀਬ 10:15 ਵਜੇ ਖੇਡਦੇ ਹੋਏ ਇਸ ਬੋਰਵੈੱਲ ਦੇ ਵਿੱਚ ਡਿੱਗਿਆ ਸੀ। ਜਿਸ ਨੂੰ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਬਾਹਰ ਕੱਢਣ ਲਈ ਰੈਸਕਿਊ ਆਪਰੇਸ਼ਨ ਨੂੰ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤਾ ਤਾਂ ਜੋ 90 ਫੁੱਟ ਦੀ ਡੂੰਘਾਈ ਦੇ ਵਿੱਚ ਡਿੱਗੇ ਹੋਏ 4 ਸਾਲਾਂ ਦੇ ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਬਾਹਰ ਕੱਢਿਆ ਜਾ ਸਕੇ। ਰੈਸਕਿਉ ਟੀਮ ਦੇ ਵੱਲੋਂ 16 ਘੰਟੇ ਦੀ ਜੱਦੋ-ਜਹਿਦ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਵੀਰਵਾਰ ਦੀ ਰਾਤ ਨੂੰ ਕਰੀਬ 2:20 ਵਜੇ ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਬਾਹਰ ਕੱਢ ਲਿਆ ਗਿਆ।

ਜਿਸ ਨੂੰ ਜਲਦੀ ਹੀ ਹਸਪਤਾਲ ਦੇ ਵਿਚ ਭਾਰਤੀ ਕਰਵਾ ਦਿੱਤਾ ਜਿੱਥੇ ਉਸ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕੀਤੀ ਗਈ। ਹਸਪਤਾਲ ਦੇ ਵੱਲੋਂ ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਦੱਸਦੇ ਹੋਏ ਘਰ ਭੇਜ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ। ਬੱਚੇ ਦੇ ਸਹੀ ਸਲਾਮਤ ਹੋਣ ਤੇ ਖੁਸ਼ੀ ਜ਼ਾਹਿਰ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਅਸ਼ੋਕ ਗਹਿਲੋਤ ਦੇ ਵੱਲੋਂ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਵੱਲੋਂ ਬੱਚੇ ਦੇ ਸਹੀ ਸਲਾਮਤ ਬਾਹਰ ਕਢ ਲਏ ਜਾਣ ਲਈ ਲਗਾਤਾਰ ਦੁਆਵਾਂ ਕੀਤੀਆਂ ਗਈਆਂ।

About Khabar Daily

Check Also

ਇਹ ਬੀਜਾਂ ਨੂੰ ਖਾਣ ਦੇ ਨਾਲ ਕਦੇ ਕੈਂਸਰ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗਾ !

ਅੱਜ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਉੱਤੇ ਵਾਇਰਲ ਹੋ ਰਹੀ ਵੀਡੀਓ ਬਾਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇਣ ਜਾ ਰਹੇ …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *