Home / ਵਾਇਰਲ / ਇਹ 1 ਚੀਜ਼ ਲੈਣ ਲਈ ਬਣ ਜਾਓ ਬੇ-ਸ਼ਰਮ ਤੇ ਫ਼ਿਰ ਦੇਖੋ ਕਮਾਲ..!

ਇਹ 1 ਚੀਜ਼ ਲੈਣ ਲਈ ਬਣ ਜਾਓ ਬੇ-ਸ਼ਰਮ ਤੇ ਫ਼ਿਰ ਦੇਖੋ ਕਮਾਲ..!

ਸਮਾਜ ਵਿੱਚ ਅਸੀਂ ਅੱਜ ਤੱਕ ਸੁਣਿਆ ਹੈ ਕਿ ਮਨੁੱਖ ਨੂੰ ਸਭ ਕੁਝ ਬਣਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਪਰ ਬੇਸ਼ਰਮ ਨਹੀਂ। ਕਿਉਂਕਿ ਬੇਸ਼ਰਮ ਲੋਕਾਂ ਲਈ ਸਮਾਜ ਨਹੀਂ ਹੈ, ਇਹ ਸਿਰਫ ਭਲੇ ਅਤੇ ਸੱਚੇ ਲਈ ਹੈ, ਪਰ ਆਚਾਰੀਆ ਚਾਣਕਿਆ ਦੀ ਨੀਤੀ ਅਨੁਸਾਰ, ਜੇ ਕੋਈ ਵਿਅਕਤੀ ਇਨ੍ਹਾਂ ਤਿੰਨਾਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਵਿੱਚ ਬੇਸ਼ਰਮ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ, ਤਾਂ ਉਹ ਹਮੇਸ਼ਾ ਇਸ ਸੰਸਾਰ ਦੁਆਰਾ ਪਿੱਛੇ ਧੱ ਕਿਆ ਜਾਵੇਗਾ ਅਤੇ ਉਹ ਵਿਅਕਤੀ ਹਮੇਸ਼ਾ ਉਸੇ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ ਰਹੇਗਾ ਕਿ ਉਹ ਬੇਸ਼ਰਮ ਕਿਉਂ ਨਹੀਂ ਹੋਇਆ।

ਆਚਾਰੀਆ ਨੇ ਲਗਭਗ 3 ਗੱਲਾਂ ਦਾ ਜ਼ਿਕਰ ਕੀਤਾ ਹੈ ਜੋ ਸਾਨੂੰ ਕਰਦੇ ਸਮੇਂ ਬੇਸ਼ਰਮ ਹੋਣ ਦੀ ਲੋੜ ਹੈ ਜੇ ਅਸੀਂ ਸ਼ਾਨ ਨਾਲ ਰਹਿਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਾਂ, ਤਾਂ ਇਹ 3 ਚੀਜ਼ਾਂ ਹਨ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚ ਸਾਨੂੰ ਬੇਸ਼ਰਮ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ, ਇਸ ਵਿੱਚ ਕੁਝ ਵੀ ਗਲਤ ਨਹੀਂ ਹੈ। 1 ਚਾਣਕਿਆ ਅਨੁਸਾਰ ਜਦੋਂ ਵੀ ਅਸੀਂ ਖਾਂਦੇ ਹਾਂ, ਅਸੀਂ ਅਕਸਰ ਇਹ ਨਹੀਂ ਪੁੱਛਦੇ ਕਿ ਸਾਨੂੰ ਸ਼ਰਮ ਨਾਲ ਕੀ ਪਸੰਦ ਹੈ ਅਤੇ ਕਈ ਵਾਰ ਸਾਨੂੰ ਭੁੱਖੇ ਰਹਿਣਾ ਪੈਂਦਾ ਹੈ। ਖਾਣਾ ਖਾਂਦੇ ਸਮੇਂ ਇਨਸਾਨ ਬੇਸ਼ਰਮ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ

ਖਾਣਾ ਖਾਂਦੇ ਸਮੇਂ ਸ਼ਰਮਿੰਦਾ ਵਿਅਕਤੀ ਕਦੇ ਵੀ ਖੁਸ਼ ਨਹੀਂ ਹੋ ਸਕਦਾ। ਕਿਉਂਕਿ ਖਾਣੇ ਦੇ ਸਮੇਂ ਸ਼ਰਮਿੰਦਾ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਭੁੱਖੀ ਹੋਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ, ਇਸ ਲਈ ਖਾਣਾ ਖਾਂਦੇ ਸਮੇਂ ਸ਼ਰਮ ਛੱਡਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ। ਆਚਾਰੀਆ ਚਾਣਕਿਆ ਅਨੁਸਾਰ ਦੂਜੀ ਗੱਲ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਜੋ ਗਿਆਨ ਹਾਸਲ ਕਰਦੇ ਸਮੇਂ ਜਾਂ ਪੜ੍ਹਾਈ ਕਰਦੇ ਸਮੇਂ ਸ਼ਰਮ ਮਹਿਸੂਸ ਕਰਦੇ ਹਨ, ਉਹ ਕਦੇ ਵੀ ਗਿਆਨ ਨੂੰ ਚੰਗੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਪ੍ਰਾਪਤ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕਦੇ। ਜਿਹੜੇ ਲੋਕ ਪੜ੍ਹਾਈ ਕਰਦੇ ਸਮੇਂ ਸ਼ਰਮਿੰਦਾ ਹੁੰਦੇ ਹਨ, ਉਹ ਸਾਰੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਇਸ ਦਾ ਪਛਤਾਵਾ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਇਸ ਲਈ ਉਦੋਂ ਤੱਕ ਸਵਾਲ ਕਰਦੇ ਰਹੋ ਜਦੋਂ ਤੱਕ ਤੁਸੀਂ ਪੜ੍ਹਦੇ ਸਮੇਂ ਕੁਝ ਨਹੀਂ ਸਮਝਦੇ। ਇਹ ਨਾ ਸੋਚੋ ਕਿ ਕੌਣ ਸੁਣ ਰਿਹਾ ਹੈ।

ਆਚਾਰੀਆ ਚਾਣਕਿਆ ਅਨੁਸਾਰ ਤੀਜੀ ਗੱਲ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਜੋ ਲੋਕ ਪੈਸਾ ਕਮਾਉਣ ਵਿਚ ਸ਼ਰਮਿੰਦਾ ਹਨ, ਉਹ ਕਦੇ ਵੀ ਅਮੀਰ ਨਹੀਂ ਬਣ ਸਕਦੇ। ਜਿਹੜੇ ਲੋਕ ਕਾਰੋਬਾਰ ਜਾਂ ਵਿਵਹਾਰ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਪੈਸੇ ਲੈਣ ਵਿੱਚ ਸ਼ਰਮਿੰਦਾ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਉਹ ਕੁਝ ਵੀ ਬਣਾਉਣ ਜਾਂ ਪੈਸਾ ਕਮਾਉਣ ਦੇ ਯੋਗ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦੇ। ਇਸ ਲਈ, ਜਦੋਂ ਤੁਹਾਡੇ ਕੋਲ ਮੌਕਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਪੈਸੇ ਮੰਗਣ ਵਿੱਚ ਸ਼ਰਮ ਜਿੰਦਗੀ ਕਰਨ ਨਾਲੋਂ ਗਰੀਬ ਹੋਣਾ ਹਮੇਸ਼ਾ ਬਿਹਤਰ ਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਚਾਹੇ ਉਹ ਤੁਹਾਡਾ ਹੋਵੇ ਜਾਂ ਕਿਸੇ ਕੰਮ ਤੋਂ ਲੋਨ ਲੈਣਾ।

ਸਾਨੂੰ ਸੱਚ-ਮੁੱਚ ਉਮੀਦ ਹੈ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਸਾਰੀਆਂ ਪੋਸਟਾਂ ਪਸੰਦ ਕਰੋਗੇ, ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਹ ਦੱਸਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਾਂ ਕਿ ਸਾਡੇ ਕੋਲ ਕਿਸੇ ਵੀ ਪਦਾਰਥ ਲਈ ਕਾਪੀ-ਰਾਈਟ ਨਹੀਂ ਹੈ, ਸਾਰੇ ਦੂਜੇ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਰੂਟ ਅਤੇ ਵੈਬ-ਸਾਈਟ ਤੋਂ ਲਏ ਗਏ ਹਨ। ਦੋਸਤੋ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਦਿੱਤੀ ਹੋਈ ਜਾਣਕਾਰੀ ਕਿਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀ ਲੱਗੀ, ਆਪਣਾ ਵਿਚਾਰ ਕੰਮੈਂਟ ਕਰ ਕੇ ਜ਼ਰੂਰ ਦੱਸਿਓ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਦਿੱਤੀ ਜਾਂਦੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਵਧੀਆ ਲੱਗਦੀ ਹੈ ਤਾਂ ਤੁਸੀ ਆਪਣੇ ਦੋਸਤਾਂ ਨਾਲ ਜਰੂਰ ਸਾਂਝੀ ਕਰੋ। ਤੁਸੀ ਸਾਡੇ ਪੇਜ ਨੂੰ ਜਰੂਰ ਲਾਇਕ ਕਰੋ।

About Khabar Daily

Check Also

ਮਨੀਸ਼ਾ ਗੁਲਾਟੀ ਨੂੰ ਕਿਸ ਨੇ ਦਿੱਤੀ ਧਮਕੀ ! “

ਅੱਜ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਉੱਤੇ ਵਾਇਰਲ ਹੋ ਰਹੀ ਵੀਡੀਓ ਬਾਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇਣ ਜਾ ਰਹੇ …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *