Home / ਤਾਜਾ ਖਬਰਾ / ਦੇਵ ਤਾ ਬਣਨ ਦੇ ਚੱਕਰ ਵਿਚ ਵਿਆ-ਕਤੀ ਨੇ ਕੀ ਕੀਤਾ !

ਦੇਵ ਤਾ ਬਣਨ ਦੇ ਚੱਕਰ ਵਿਚ ਵਿਆ-ਕਤੀ ਨੇ ਕੀ ਕੀਤਾ !

ਅੰਧਵਿਸ਼ਵਾਸ ਮਨੁੱਖ ਕਿਸ ਕਦਰ ਖ਼-ਤਮ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਮੇਰੇ ਤੋਂ ਵੱਧ ਤੁਸੀਂ ਜਾਣਦੇ ਹੋ। ਪਰ ਅੰਧ ਵਿਸ਼ਵਾਸਾਂ ਵਿੱਚ ਫਸ ਕੇ ਕਈ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀਆਂ ਦਿ-ਲ ਦੇ ਵਿੱਚ। ਪਰ ਨਾ ਧਰਨਿਆਂ ਤੇ ਚੀਜ਼ਾਂ ਦੀ ਪ੍ਰਾਪਤੀ ਕਰਨੀ ਰੱਬ ਤੋਂ ਵੀ ਉੱਪਰ ਜਾਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰਨੀ। ਕਿਤੇ ਨਾ ਕਿਤੇ ਇਹ ਵਿਸ਼ਵਾ ਸ ਹੀ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ।

ਇਕ ਗੱਲ ਕਰਨੀ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹਾਂ ਕਿ ਜਦੋਂ ਉਸ ਮਾਲਿਕ ਨੇ ਸਾਡੇ ਮੁਕੱਦਰ ਵਿੱਚ ਜੋ ਲਿਖਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ ਉਸ ਤੋਂ ਬਿਨਾਂ ਸਾਡੇ ਕੋਲ ਕੁਝ ਨਹੀਂ ਮਿਲਣਾ ਜਿੰਨੇ ਮਰਜ਼ੀ ਆਪਾਂ ਅੰਧਵਿਸ਼ਵਾਸਾਂ ਦਾ ਸਹਾਰਾ ਕਿਉਂ ਨਾ ਲੈ ਲਈਏ। ਅੰਧ ਵਿਸ਼ਵਾਸ਼ ਇਕ ਅਜਿਹਾ ਕਹਿ ਸਕਦੀਆਂ ਕਿ ਕੱਚਾ ਕੂੜ ਹੈ। ਜੋ ਵੀ ਇਸ ਵਿੱਚ ਫਸਦਾ ਹੈ ਉਹ ਖ਼-ਤ-ਮ ਹੀ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

ਅੱਜ ਜਿਸ ਕਹਾਣੀ ਦੇ ਨਾਲ ਮੈਂ ਆਪ ਸਭ ਨੂੰ ਰੂਬਰੂ ਕਰਵਾਉਣ ਜਾ ਰਿਹਾ ਦਰਅਸਲ ਦੱਸਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਇੱਕ ਪਾਤਰ ਹੈ ਜਿਹੜਾ ਕਿ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਹੋਰ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਵਹਿਮਾਂ ਭਰਮਾਂ ਵਿੱਚ ਪਾੳੁਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰਦਾ ਸੀ। ਪਰ ਦੱਸੇ ਜਾ ਰਹੇ ਕਿ ਥਾਈ-ਲੈਂਡ ਵਿਚ ਇਕ ਵਿਅਕਤੀ ਨੇ ਆ-ਰੇ ਦੇ ਨਾਲ ਆਪਣਾ ਗ-ਲਾ ਕ-ਟ-ਵਾ ਲਿਆ ਹੋਰ ਵਿਅਕਤੀ ਦੀ ਪਛਾਣ ਥੰਮ੍ਹਾਂ ਪੂਰਨ ਨਾਮ ਵਜੋਂ ਹੋਈ ਹੈ। ਬਾਕੀ ਰਹਿੰਦੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਵੀਡੀਓ ਵਿਚ ਦੇਖ ਸਕਦੇ ਹੋ।

ਮੈਨੂੰ ਸੱਚ-ਮੁੱਚ ਉਮੀਦ ਹੈ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਸਾਰੀਆਂ ਪੋਸਟਾਂ ਪਸੰਦ ਕਰੋਗੇ, ਮੈਂ ਇਹ ਦੱਸਣਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹਾਂ ਕਿ ਸਾਡੇ ਕੋਲ ਕਿਸੇ ਵੀ ਪਦਾਰਥ ਲਈ ਕਾਪੀ-ਰਾਈਟ ਨਹੀਂ ਹੈ, ਸਾਰੇ ਦੂਜੇ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਰੂਟ ਅਤੇ ਵੈਬ-ਸਾਈਟ ਤੋਂ ਲਏ ਗਏ ਹਨ।

ਦੋਸਤੋ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਦਿਤੀ ਹੋਈ ਜਾਣਕਾਰੀ ਕਿਦਾਂ ਦੀ ਲੱਗੀ ਕਮੈਂਟ ਕਰ ਕੇ ਦਸੋ । ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਦਿੱਤੀ ਜਾਂਦੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਵਧੀਆ ਲੱਗਦੀ ਹੈ ਤਾ ਤੁਸੀ ਆਪਣੇ ਦੋਸਤਾਂ ਨਾਲ ਜਰੂਰ ਸਾਂਝੀ ਕਰੋ। ਤੁਸੀ ਸਾਡੇ ਪੇਜ ਨੂੰ ਜਰੂਰ ਲਾਇਕ ਕਰੋ।

About Khabar Daily

Check Also

ਇਹ ਬੀਜਾਂ ਨੂੰ ਖਾਣ ਦੇ ਨਾਲ ਕਦੇ ਕੈਂਸਰ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗਾ !

ਅੱਜ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਉੱਤੇ ਵਾਇਰਲ ਹੋ ਰਹੀ ਵੀਡੀਓ ਬਾਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇਣ ਜਾ ਰਹੇ …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *