Home / ਤਾਜਾ ਖਬਰਾ / ਔਰ-ਤ ਆਪਣੇ 3 ਕੰ ਮਾਂ ਨਾਲ ਆਪਣੇ ਪ-ਤੀ ਨੂੰ ਕਰਦੀ ਹੈ ਬਰ-ਬਾਦ !

ਔਰ-ਤ ਆਪਣੇ 3 ਕੰ ਮਾਂ ਨਾਲ ਆਪਣੇ ਪ-ਤੀ ਨੂੰ ਕਰਦੀ ਹੈ ਬਰ-ਬਾਦ !

ਉਹ ਇਕ ਵਿਆ-ਹੁਤਾ ਔਰ-ਤ ਹੈ। ਪਤ-ਨੀ ਸ਼ਬਦ ਦਾ ਵਿਰੋ-ਧ ਪਤੀ ਹੈ। ਪਤੀ ਅਤੇ ਪਤਨੀ ਇਕੱਠੇ ਵਿਆਹੇ ਜੀਵਨ ਬਤੀਤ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਘਰੇਲੂ ਹੋਣ ਕਰਕੇ, ਇਸ ਨੂੰ ਪੇਂਡੂ ਭਾਸ਼ਾ ਵਿਚ ਗ੍ਰਹਿਵਾਲੀ ਜਾਂ ਘਰ ਵਾਲੀ ਵੀ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

ਮਨੁੱਖ ਦੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਨੂੰ ਖੁਸ਼ਹਾਲ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਵਿਦਵਾਨਾਂ ਨੇ ਧਰਮ-ਗ੍ਰੰਥ ਵਿਚ ਬਹੁਤ ਸਾਰੀਆਂ ਗੱਲਾਂ ਦੱਸੀਆਂ ਹਨ। ਇਹ ਚੀਜ਼ਾਂ ਦਰਸਾਉਂਦੀਆਂ ਹਨ ਕਿ ਪੁਰਾਣੇ ਦਿਨਾਂ ਵਿੱਚ ਮਹਾਨ ਵਿਦ-ਵਾਨ ਕਿਵੇਂ ਹੁੰਦੇ ਸਨ। ਜੋ ਮਨੁੱਖ ਦੇ ਜੀਵਨ ਨੂੰ ਖੁਸ਼ਹਾਲ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਭਵਿੱਖ ਬਾਰੇ ਸੋਚਦੇ ਸਨ। ਅੱਜ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਅਜਿਹੀਆਂ 4 ਚੀਜ਼ਾਂ ਬਾਰੇ ਦੱਸ-ਣ ਜਾ ਰਹੇ ਹਾਂ। ਜੇ ਇਕ ਪਤਨੀ ਹਰ ਰੋਜ਼ ਇਨ੍ਹਾਂ ਗ਼ਲ-ਤੀਆਂ ਨੂੰ ਅੰਜਾ ਮ ਦਿੰਦੀ ਹੈ ਤਾਂ ਪਤੀ ਦੀਆਂ ਮੁਸ਼-ਕਲਾਂ ਵਧੇਰੇ ਹੋ ਜਾਂਦੀਆਂ ਹਨ ਅਤੇ ਜੇ ਇਕ ਔ-ਰਤ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਇਹ 4 ਕੰਮ ਕਰੇ। ਆਓ ਵਿਸਥਾਰ ਵਿੱਚ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸਦੇ ਹਾਂ।

ਔਰਤ ਨੂੰ ਕਦੇ ਵੀ ਭੋਜਨ ਦਾ ਨਿਰਾਦਰ ਨਹੀਂ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ। ਕਿਉਂਕਿ ਸਿਰਜਣਹਾਰ ਨੇ ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਅਪਮਾਨ ਕਰਨ ਦਾ ਅਧਿਕਾਰ ਨਹੀਂ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਜੇ ਕਿਸੇ ਦੀ ਪਤ-ਨੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਅਪ-ਮਾਨ ਕਰਦੀ ਹੈ ਜਾਂ ਪਲੇਟ ਵਿਚ ਵਧੇਰੇ ਭੋਜਨ ਪਾ ਕੇ ਅੱਧਾ ਛੱਡ ਦਿੰਦੀ ਹੈ ਤਾਂ ਇਹ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਨਿਰਾ-ਦਰ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਕਿਸੇ ਵੀ ਔਰਤ ਤ ਜਾਂ ਆਦਮੀ ਨੂੰ ਇਹ ਨਹੀਂ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ।

ਪਤਨੀ ਨੂੰ ਸਵੇਰੇ ਸਾਫ਼ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਕਿਉਂਕਿ ਸਫਾਈ ਦਾ ਸਥਾ-ਨ ਮਾਂ ਲਕ-ਸ਼ਮੀ ਦਾ ਨਿਵਾਸ ਹੈ। ਜੇ ਕੋਈ ਔਰ-ਤ ਸਫਾਈ ਨਹੀਂ ਕਰਦੀ, ਤਾਂ ਉਸ ਘਰ ਵਿਚ ਗੰ-ਦਗੀ ਜਮ੍ਹਾਂ ਹੋਣੀ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਬਿਮਾ-ਰੀਆਂ ਦਾ ਖ਼ਤ-ਰਾ ਵਧਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ ਹਰ ਔਰ-ਤ ਨੂੰ ਸਫਾਈ ਦਾ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਧਿਆਨ ਰੱਖਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ।

ਮੈਨੂੰ ਸੱਚ-ਮੁੱਚ ਉਮੀਦ ਹੈ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਸਾਰੀਆਂ ਪੋਸਟਾਂ ਪਸੰਦ ਕਰੋਗੇ, ਮੈਂ ਇਹ ਦੱਸਣਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹਾਂ ਕਿ ਸਾਡੇ ਕੋਲ ਕਿਸੇ ਵੀ ਪਦਾਰਥ ਲਈ ਕਾਪੀ-ਰਾਈਟ ਨਹੀਂ ਹੈ, ਸਾਰੇ ਦੂਜੇ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਰੂਟ ਅਤੇ ਵੈਬ-ਸਾਈਟ ਤੋਂ ਲਏ ਗਏ ਹਨ।

ਦੋਸਤੋ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਦਿਤੀ ਹੋਈ ਜਾਣਕਾਰੀ ਕਿਦਾਂ ਦੀ ਲੱਗੀ ਕਮੈਂਟ ਕਰ ਕੇ ਦਸੋ । ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਦਿੱਤੀ ਜਾਂਦੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਵਧੀਆ ਲੱਗਦੀ ਹੈ ਤਾ ਤੁਸੀ ਆਪਣੇ ਦੋਸਤਾਂ ਨਾਲ ਜਰੂਰ ਸਾਂਝੀ ਕਰੋ। ਤੁਸੀ ਸਾਡੇ ਪੇਜ ਨੂੰ ਜਰੂਰ ਲਾਇਕ ਕਰੋ।

About Khabar Daily

Check Also

ਇਹ ਬੀਜਾਂ ਨੂੰ ਖਾਣ ਦੇ ਨਾਲ ਕਦੇ ਕੈਂਸਰ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗਾ !

ਅੱਜ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਉੱਤੇ ਵਾਇਰਲ ਹੋ ਰਹੀ ਵੀਡੀਓ ਬਾਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇਣ ਜਾ ਰਹੇ …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *