Home / ਤਾਜਾ ਖਬਰਾ / ਦਰਬਾਰ ਸਾਹਿਬ ਦੇ ਸਰੋ-ਵਰ ਦਾ ਖੁਲਿ-ਆ ਰਾ-ਜ !

ਦਰਬਾਰ ਸਾਹਿਬ ਦੇ ਸਰੋ-ਵਰ ਦਾ ਖੁਲਿ-ਆ ਰਾ-ਜ !

ਸਾਨੂੰ ਸਾਰਿਆਂ ਨੂੰ ਪਤਾ ਹੈ ਕਿ ਜਿਹੜੇ ਵੀ ਇਨ ਸਾਨ ਰੱ ਬ ਦੇ ਨਾਮ ਤੇ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਉਹ ਪ੍ਰਮਾ-ਤਮਾ ਹਮੇਸ਼ਾ ਹੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਸ਼ਰ-ਨ ਦੇ ਵਿੱਚ ਰੱਖ ਦਿੰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਮੌ-ਤ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਵੀ ਉਹ ਇਨਸਾਨ ਹਰ ਫਤ-ਹਿ ਵਾਹਿ-ਗੁਰੂ ਦੇ ਚਰਨਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਲੱ-ਗਾ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਸੇ-ਵਾ ਕਰਦਾ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ। ਅੱਜ ਅ ਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਆਪ ਣੀ ਸੀ ਟ

ਉੱਤੇ ਦੁਬਾਰਾ ਇਕ ਅ ਜਿਹੀ ਘਟਨਾ ਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿਚ ਦੱ ਸਣ ਜਾ ਰਹੇ ਹਾਂ ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਗੱਲ ਉੱਤੇ ਯ ਕੀਨ ਕਰਨ ਦੇ ਲਈ ਤਿਆਰ ਹੋ ਜਾਵੋਗੇ। ਕਿ ਵਾਕਿਆ ਈ ਵਾਹਿਗੁਰੂ ਹਰ ਵਕਤ ਹੀ ਆਪਣੇ ਪਿਆ–ਰਿਆਂ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਚਰ-ਨਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਰੱਖਦਾ ਹੈ ਕਿਉਂ ਇਸ ਦੁਨੀ-ਆਂ ਨੂੰ ਛੱ-ਡ ਕੇ ਚਲੇ ਜਾਣ ਦਰਅਸਲ ਪੰਜਾਬ ਦੀ ਇੱਕ ਛੋਟੇ

ਜਿਹੇ ਪਿੰਡ ਦੇ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਔ-ਰਤ ਰਹਿੰਦੀ ਸੀ ਇਸ ਦਾ ਨਾਮ ਹਰਸਮ-ਰਨ ਕੌ-ਰ ਸੀ ਉਹ ਔ-ਰਤ ਵਾ-ਹਿਗੁਰੂ ਦੇ ਨਾਮ ਦੇ ਨਾਲ ਸ਼ੁਰੂ ਤੋਂ ਹੀ ਬਹੁ-ਤੀ ਜ਼ਿਆਦਾ ਜੁੜੀ ਹੋਈ ਸੀ ਅਤੇ ਹਰ ਵਕਤ- ਵਾਹੇ ਪੂਰੀ ਸੇ-ਵਾ ਕਰਦੀ ਰਹਿੰਦੀ ਸੀ। ਹਰ ਐਤਵਾਰ ਦੇ ਦਿਨ ਸ੍ਰੀ ਹਰਿ ਮੰਦਰ ਸਾਹਿਬ ਦੇ ਵਿਚ ਆਉਂਦੀ ਸੀ ਅਤੇ ਇੱਥੇ ਆ ਕੇ ਸਰੋ ਵਰ ਦੀ ਸੇਵਾ ਕ ਦੀ ਸੀ ਜਦੋਂ ਵੀ ਔ-ਰਤ ਨੂੰ ਕਿਸੇ ਵੀ ਸੇਵਾ-ਦਾਰ ਨਹੀਂ ਜਾਂ ਫਿਰ ਕਿਸੇ ਹੋਰ ਵਿ-ਅਕਤੀ ਨੇ ਦੇਖਣਾ ਤਾਂ ਉਹ ਹਰ ਵਕਤ ਸਰੋਵਰ ਦੇ ਕੋਲ ਹੀ ਨ-ਜ਼ਰ ਆਉਂਦੀ ਸੀ।

ਮੈਨੂੰ ਸੱਚ-ਮੁੱਚ ਉਮੀਦ ਹੈ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਸਾਰੀਆਂ ਪੋਸਟਾਂ ਪਸੰਦ ਕਰੋਗੇ, ਮੈਂ ਇਹ ਦੱਸਣਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹਾਂ ਕਿ ਸਾਡੇ ਕੋਲ ਕਿਸੇ ਵੀ ਪਦਾਰਥ ਲਈ ਕਾਪੀ-ਰਾਈਟ ਨਹੀਂ ਹੈ, ਸਾਰੇ ਦੂਜੇ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਰੂਟ ਅਤੇ ਵੈਬ-ਸਾਈਟ ਤੋਂ ਲਏ ਗਏ ਹਨ।

ਦੋਸਤੋ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਦਿਤੀ ਹੋਈ ਜਾਣਕਾਰੀ ਕਿਦਾਂ ਦੀ ਲੱਗੀ ਕਮੈਂਟ ਕਰ ਕੇ ਦਸੋ । ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਦਿੱਤੀ ਜਾਂਦੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਵਧੀਆ ਲੱਗਦੀ ਹੈ ਤਾ ਤੁਸੀ ਆਪਣੇ ਦੋਸਤਾਂ ਨਾਲ ਜਰੂਰ ਸਾਂਝੀ ਕਰੋ। ਤੁਸੀ ਸਾਡੇ ਪੇਜ ਨੂੰ ਜਰੂਰ ਲਾਇਕ ਕਰੋ।

About Khabar Daily

Check Also

ਲਵਪਰੀਤ ਬਾਰੇ ਪਿੰਡ ਦੇ ਸਰਪੰਚ ਨੇ ਕੀਤੇ ਵੱਡੇ ਖੁਲਾਸੇ !

ਅੱਜ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਉੱਤੇ ਵਾਇਰਲ ਹੋ ਰਹੀ ਵੀਡੀਓ ਬਾਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇਣ ਜਾ ਰਹੇ …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *