Home / ਤਾਜਾ ਖਬਰਾ / ਦਰਬਾਰ ਸਾਹਿਬ ਦਾ ਖੁੱ ਲਿਆ ਰਾ ਜ !

ਦਰਬਾਰ ਸਾਹਿਬ ਦਾ ਖੁੱ ਲਿਆ ਰਾ ਜ !

ਸਾਨੂੰ ਸਾਰਿਆਂ ਨੂੰ ਹੀ ਪਤਾ ਹੈ ਕਿ ਜਿਹੜੇ ਵੀ ਇਨ ਸਾਨ ਰੱਬ ਦੇ ਨਾਮ ਦੇ ਨਾਲ ਜੁ ੜੇ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਉਹ ਪ੍ਰਮਾਤਮਾ ਹਮੇਸ਼ਾ ਹੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਸ਼ਰ ਨ ਦੇ ਵਿੱਚ ਰੱਖ ਦਿੰਦੇ ਹਨ। ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਮੌ-ਤ ਤੋਂ ਬਾਅ-ਦ ਵੀ ਉਹ ਇਨਸਾਨ ਹਰ ਵਕਤ ਹੀ ਵਾਹਿ ਗੁਰੂ ਦੇ ਚਰਨਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਲੱ ਗਾ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ

ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਸੇਵਾ ਕਰਦਾ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ ਅੱਜ ਅਸੀਂ ਤੋਂ ਆਪਣੀ ਵੀਡੀਓ ਤੇ ਦੁਬਾ ਰਾ ਇਕ ਅਜਿਹੀ ਘ ਟਨਾ ਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿਚ ਦੱਸਣ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਗੱਲ ਤੇ ਯਕੀਨ ਕਰਨ ਦੇ ਲਈ ਤਿਆਰ ਹੋ ਜਾਵੋਗੇ ਕਿ ਵਾਕਿਆ ਈ ਵਾਹਿਗੁਰੂ ਹਰ ਵਕਤ ਹੀ ਆਪਣੇ ਪਿਆ ਰਿਆਂ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਚ ਰਨਾਂ ਦੇ

ਨਾਲ ਹੀ ਰੱਖਦਾ ਹੈ। ਭਾਵੇਂ ਕਿ ਉਹ ਇਸ ਦੁਨੀਆਂ ਨੂੰ ਛੱਡ ਕੇ ਚਲੇ ਜਾਣ ਦਰਅ ਸਲ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਇੱਕ ਛੋਟੇ ਜਿਹੇ ਪਿੰਡ ਦੇ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਔ-ਰਤ ਰਹਿੰਦੀ ਸੀ ਜਿਸ ਦਾ ਨਾਮ ਹਰਸਿ-ਮਰਨ ਕੌਰ ਸੀ ਔਰਤ ਵਾਹਿਗੁਰੂ ਦੇ ਨਾਮ ਦੇ ਨਾਲ ਸ਼ੁਰੂ ਤੋਂ ਹੀ ਬਹੁਤ ਹੀ ਜ਼ਿਆ-ਦਾ ਜੁੜੀ ਹੋਈ ਸੀ

ਅਤੇ ਹਰ ਵਕਤ ਵਾ-ਹਿਗੁਰੂ ਦੀ ਸੇਵਾ ਹੀ ਕਰਦੀ ਰਹਿੰਦੀ ਸੀ। ਉਸ ਔ-ਰਤ ਦੀ ਰੁਟੀਨ ਸੀ ਕਿ ਉਹ ਹਰ ਐਤ-ਵਾਰ ਦੇ ਦਿਨ ਸ੍ਰੀ ਹਰਿ-ਮੰਦਰ ਸਾਹਿਬ ਦੇ ਵਿਚ ਆਉਂ-ਦੀ ਸੀ ਅਤੇ ਇੱਥੇ ਆ ਕੇ ਸਰੋ-ਵਰ ਦੀ ਸੇਵਾ ਕਰਦੀ ਸੀ ਜਦੋਂ ਵੀ ਉਸ ਔ-ਰਤ ਨੂੰ ਕਿਸੇ ਵੀ ਸੇ-ਵਾਦਾਰ ਜਾ ਹੋਰ ਵਿਅਕਤੀ ਪਿੰਡ ਦੇਖਣਾ ਤਾਂ ਹਰ ਵਕ ਤ ਸਰੋਵ ਰ ਦੇ ਕੋਲ ਹੀ ਨਜ਼ਰ ਆਉਂਦੀ ਸੀ ਅਤੇ ਸੇਵਾ ਦੇ ਨੇ ੜੇ ਸਰੋਵਰ ਦੇ ਨੇੜੇ ਸੇ ਵਾ ਹੀ ਕਰਦੀ ਰਹਿੰਦੀ ਸੀ।

ਮੈਨੂੰ ਸੱਚ-ਮੁੱਚ ਉਮੀਦ ਹੈ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਸਾਰੀਆਂ ਪੋਸਟਾਂ ਪਸੰਦ ਕਰੋਗੇ, ਮੈਂ ਇਹ ਦੱਸਣਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹਾਂ ਕਿ ਸਾਡੇ ਕੋਲ ਕਿਸੇ ਵੀ ਪਦਾਰਥ ਲਈ ਕਾਪੀ-ਰਾਈਟ ਨਹੀਂ ਹੈ, ਸਾਰੇ ਦੂਜੇ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਰੂਟ ਅਤੇ ਵੈਬ-ਸਾਈਟ ਤੋਂ ਲਏ ਗਏ ਹਨ।

ਦੋਸਤੋ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਦਿਤੀ ਹੋਈ ਜਾਣਕਾਰੀ ਕਿਦਾਂ ਦੀ ਲੱਗੀ ਕਮੈਂਟ ਕਰ ਕੇ ਦਸੋ । ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਦਿੱਤੀ ਜਾਂਦੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਵਧੀਆ ਲੱਗਦੀ ਹੈ ਤਾ ਤੁਸੀ ਆਪਣੇ ਦੋਸਤਾਂ ਨਾਲ ਜਰੂਰ ਸਾਂਝੀ ਕਰੋ। ਤੁਸੀ ਸਾਡੇ ਪੇਜ ਨੂੰ ਜਰੂਰ ਲਾਇਕ ਕਰੋ।

About Khabar Daily

Check Also

ਲਵਪਰੀਤ ਬਾਰੇ ਪਿੰਡ ਦੇ ਸਰਪੰਚ ਨੇ ਕੀਤੇ ਵੱਡੇ ਖੁਲਾਸੇ !

ਅੱਜ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਉੱਤੇ ਵਾਇਰਲ ਹੋ ਰਹੀ ਵੀਡੀਓ ਬਾਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇਣ ਜਾ ਰਹੇ …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *