Home / news / ਇਹ 1 ਰੁਪਏ ਦਾ ਨੋਟ, ਤਾਂ ਘਰ ਬੈਠੇ ਕਮਾ ਸੱਕਦੇ ਹੋ 7 ਲੱਖ – ਜਾਣੋ ਕਿਵੇਂ

ਇਹ 1 ਰੁਪਏ ਦਾ ਨੋਟ, ਤਾਂ ਘਰ ਬੈਠੇ ਕਮਾ ਸੱਕਦੇ ਹੋ 7 ਲੱਖ – ਜਾਣੋ ਕਿਵੇਂ

ਦੋਸਤੋ ਹੁਣ 1 ਰੁਪਏ ਦਾ ਨੋਟ ਤਹਾਨੂੰ ਲੱਖਪਤੀ ਬਣਾ ਸਕਦਾ ਹੈ , ਘਰ ਬੈਠੇ ਬੈਠੇ ਹੀ ਤੁਹਾਡੇ ਖਾਤੇ ਦੇ ਵਿੱਚ ਆ ਜਾਣਗੇ 7 ਲੱਖ ਭਾਰਤ ਦੀ ਅਜਾਦੀ ਦੇ ਵਲੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਬਰਿਟਿਸ਼ੋਂ ਦੁਆਰਾ ਹੀ ਨੋਟ ਛਾਪੇ ਜਾਂਦੇ ਸਨ ਤੇ ਹੁਣ ਇਸ ਪੈਸਿਆਂ ਦੀ ਕਾਫ਼ੀ ਕੀਮਤ ਬਹੁਤ ਹੀ ਜ਼ਿਆਦਾ ਵੱਧ ਗਈ ਹੈ।

80 ਸਾਲ ਪਹਿਲਾਂ ਬਰਿਟਿਸ਼ੋਂ ਦੇ ਦੁਆਰਾ 1 ਰੁਪਏ ਦਾ ਨੋਟ ਬਣਾ ਕੇ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਵਿਚ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ । ਜਿਸ ਦੀ ਕੀਮਤ ਅਜੋਕੇ ਸਮਾਂ ਲੱਖਾਂ ਰੁਪਏ ਕੀਤੀਆਂ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਕੋਲ ਇਹ 1 ਰੁਪਏ ਦਾ ਨੋਟ ਹੈ। ਉਹ ਹੁਣੇ ਹੀ ਘਰ ਬੈਠੇ ਬੈਠੇ ਲੱਖਪਤੀ ਬੰਨ ਸੱਕਦੇ ਹੈ।

ਇਸ ਨੋਟ ਉੱਤੇ ਆਰ ਬੀ ਆਈ ਦੇ ਗਵਰਨਰ ਜੇਡ-ਬਲੂ ਕੇਲੀ ਨੇ ਹਸਤਾਖਰ ਕੀਤੇ ਸਨ। ਇਹ ਨੋਟ ਕੁੱਝ ਸਾਲਾਂ ਬਾਅਦ ਬੰਦ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਉਥੇ ਹੀ ਈ ਬੇ ਦੀ ਵੇਬਸਾਈਟ ਦੇ ਵਿੱਚ ਇਸ ਨੋਟ ਦੀ ਹੁਣ ਬੋਲੀ ਲੱਗ ਰਹੀ ਹੈ ਅਤੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਹ ਜਾਣਕੇ ਹੈਰਾਨੀ ਹੋਵੇਗੀ

ਕਿ ਇਸ ਨੋਟ ਦੇ ਬਦਲੇ ਦੇ ਵਿਚ ਤੁਸੀ 7 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਕਮਾ ਸੱਕਦੇ ਹੋ। ਈਬੇ ਵੇਬਸਾਈਟ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਇਸ ਨੋਟ ਦੀ ਕੀਮਤ 7 ਲੱਖ ਰੂਪਏ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਮਤਲਬ ਕਿ 1 ਰੁਪਏ ਦਾ ਪੁਰਾਨਾ ਨੋਟ ਤੁਹਾਨੂੰ ਘਰ ਬੈਠੇ ਬੈਠੇ ਮਾਲਾ-ਮਾਲ ਬਣਾ ਸਕਦਾ ਹੈ।

80 ਸਾਲ ਪੁਰਾਣੇ ਇਸ ਨੋਟ ਦੇ ਬਾਅਦ ਨਵੇਂ 1 ਰੁਪਏ ਦੇ ਨੋਟ ਨੂੰ ਸਾਲ 1966 ਦੇ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਿੰਟ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਇਸ ਨੋਟ ਦੀ ਬੋਲੀ ਵੀ ਈ-ਬੇ ਵਿੱਚ ਲੱਗ ਰਹੀ ਹੈ ਤੇ ਇਸ ਦੀ ਕੀਮਤ 45,000 ਰੁਪਏ ਹਨ। ਦਰ-ਅਸਲ ਅੱਜ ਦੇ ਵਲੋਂ 26 ਸਾਲ ਪਹਿਲਾਂ ਭਾਰਤ ਸਰਕਾਰ ਨੇ 1 ਰੁਪਿਆ ਦਾ ਨੋਟ ਬਣਾਉਣਾ ਬੰਦ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਸੀ।

ਪਰ 2015 ਦੇ ਵਿੱਚ ਇਸ ਨੂੰ ਫਿਰ ਵਲੋਂ ਪ੍ਰਿੰਟ ਕੀਤਾ ਜਾਣ ਲਗਾ। ਉਸਦੇ ਬਾਅਦ 1 ਰੁਪਿਆ ਦਾ ਨੋਟ ਨਵੇਂ ਅਵਤਾਰ ਦੇ ਵਿੱਚ ਨਜ਼ਰ ਆਇਆ। ਪਰ ਪੁਰਾਣੇ ਨੋਟਾਂ ਦੀ ਵੱਖ ਹੀ ਸ਼ਾਨ ਹੈ। 1 ਰੁਪਏ ਦੇ ਨੋਟਾਂ ਦੇ ਇਲਾਵਾ ਹੋਰ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਨੋਟਾਂ ਦੀ ਵੀ ਬੋਲੀ ਆਨ-ਲਾਇਨ ਲੱਗ ਰਹੀ ਹੈ ਅਤੇ ਇਹ ਨੋਟ ਵੀ ਆਨ-ਲਾਇਨ ਪਲੇਟਫਾਰਮ ਈਬੇ ਉੱਤੇ ਵਿਕ ਰਹੇ ਹਨ।

ਇੱਥੇ 1949, 1957, ਅਤੇ 1964 ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਿੰਟ ਕੀਤੇ ਗਏ ਕਈ ਨੋਟਾਂ ਲਈ ਹਜਾਰਾਂ ਰੁਪਏ ਮਿਲ ਰਹੇ ਹਨ। ਸਾਲ 1957 ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਿੰਟ ਕੀਤੇ ਗਏ ਨੋਟ ਲਈ 15,000 ਰੁਪਏ ਮਿਲ ਰਹੇ ਹਨ। ਸਾਲ 1968 ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਿੰਟ ਕੀਤੇ ਗਏ ਨੋਟ ਲਈ 5,500 ਰੁਪਏ ਦੀ ਬੋਲੀ ਲਗਾਈ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਇਹ ਨੋਟ ਅਜਿਹਾ ਹੈ ਜਿਸ ਉੱਤੇ 786 ਅੰਕ ਚੰਗੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਜਮ੍ਹਾਂ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ।

ਦੋਸਤੋ ਇਹ ਜੋ ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਰਹੇ ਹਾਂ ਇਹ ਸਾਰੀ ਵੀਡੀਓ ਤੇ ਆਧਾਰਤ ਹੈ ਇਸ ਵੀਡੀਓ ਨੂੰ ਬਣਾਉਣ ਦੇ ਵਿੱਚ ਸਾਡਾ ਕੋਈ ਵੀ ਹੱਥ ਨਹੀਂ ਹੈ ਇਹ ਜਾਣਕਾਰੀ ਸਿਰਫ਼ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਡੇ ਨਾਲ ਸਾਡੇ ਪੇਜ ਰਾਹੀਂ ਅੱਗੇ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰ ਰਹੇ ਹਾਂ ਸਾਡੇ ਪੇਜ ਤੇ ਜੁੜ ਕੇ ਰਹਿਣ ਲਈ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਡਾ ਬਹੁਤ ਬਹੁਤ ਧੰਨਵਾਦ ਕਰਦੇ ਹਾਂ ਏਦਾਂ ਦੀਆਂ ਹੋਰ ਜਾਣਕਾਰੀਆਂ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਡੇ ਸਾਹਮਣੇ ਲਿਆਉਂਦੇ ਰਹਾਂਗੇ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਸਾਡੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇਖਣ ਦੇ ਲਈ ਤੁਸੀਂ ਸਾਡੇ ਫੇਸਬੁੱਕ ਪੇਜ ਨੂੰ ਜ਼ਰੂਰ ਕਰੋ

ਅਸੀਂ ਤਾਜ਼ਾ ਜਾਣਕਾਰੀ ਤਾਜ਼ੀਆਂ ਖ਼ਬਰਾਂ ਪੰਜਾਬੀ ਵਾਇਰਲ ਖ਼ਬਰਾਂ ਅਤੇ ਇੰਟਰਟੇਨਮੈਂਟ ਖ਼ਬਰਾਂ ਤੁਹਾਡੇ ਲਈ ਲੈ ਕੇ ਆਉਂਦੇ ਹਾਂ ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ ਕਿ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਡੇ ਲਈ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਹੋਰ ਆਰਟੀਕਲ ਲੈ ਕੇ ਆਈਏ ਤੁਹਾਡੇ ਪੇਜ ਲਾਈਕ ਜਰੂਰ ਕਰੋ ਅਤੇ ਸਾਡੇ ਆਰਟੀਕਲ ਨੂੰ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰੋ ਤਾਂ ਕਿ ਅਸੀਂ ਹੋਰ ਜਾਣਕਾਰੀਆਂ ਤੁਹਾਡੇ ਲਈ ਲੈ ਕੇ ਆ ਸਕੀਏ ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਸਾਡਾ ਆਰਟੀਕਲ ਅੱਗੇ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਇਸ ਨਾਲ ਸਾਡਾ ਵੀ ਮਾਣ ਹੋਰ ਵਧ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਤੁਸੀਂ ਆਪਣਾ ਇੱਕ ਸੁਝਾਅ ਜ਼ਰੂਰ ਪੇਸ਼ ਕਰੋ ਤਾਂ ਕਿ ਅਸੀਂ ਆਉਣ ਵਾਲੀਆਂ ਜਾਣਕਾਰੀਆਂ ਦੇ ਵਿੱਚ ਹੋਰ ਸੁਧਾਰ ਕਰ ਸਕੀਏ

About admin

Check Also

15 ਸਾਲ ਦਾ ਜਵਾਕ ਦੇਖਲ਼ੋ ਸਕੂਲ ਟਾਇਮ ਕੀ ਕਰੀ ਜਾਂਦੇ !

ਅੱਜ ਦੀ ਇਸ ਵੀਡੀਓ ਦੇ ਵਿਚ ਸੁਣਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ ਕੇ ਅ ਸੀਂ ਹਰ ਰੋਜ਼ …

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Recent Comments

No comments to show.